Forum

Please or Register to create posts and topics.

Thai vs. Qatar Airway

2 สิ่งที่การบินไทยดีกว่า Qatar Airways (QA) เส้นทาง BKK - DOHA

บินมาเยอะ ก็เอามาฝากกัน ทุกสายการบินมีข้อดีข้อด้อยในเส้นทางต่างๆแตกต่างกัน ผมไม่อาจจะเปรียบเทียบได้ทุกอย่างทุกเส้นทาง เอาที่พอทราบก็แล้วกัน

1. เวลาอัพเกรดโดยใช้ไมล์สะสม ถ้ามีที่เหลือเจ้าป้าเราสามารถให้อัพเกรดได้ตอนที่ออกตั๋วเลย และ นน.กระเป๋าก็ได้อัพเกรดตามไปด้วย แต่ QA ไม่สามารถจ้า ต้องไปวัดดวงเอาตอนเช็คอินที่ สุวรรณภูมิ หรือ โดฮา เท่านั้น โดยที่ นน. กระเป๋า ไม่ได้ให้อัพเกรดด้วย (นะจ๊ะ)

2. Nominee - เจ้าป้าเราไม่เยอะ ใครก็ได้ เพื่อนฝูง ญาติพี่น้อง ไม่ต้องมีหลักฐานอะไร เพิ่ม nominee แล้วก็ใช้ไมล์สะสมแลกตั๋วเครื่องบินได้เลย แต่ QA เยอะไปหน่อย ได้แค่ พ่อแม่ตัวเอง คู่สมรส และ ลูก โดยที่ต้องมีหนังสือจดทะเบียนสมรส และ สูติบัตร ส่งเป็นหลักฐานประกอบการพิจารณา

(log in แล้ว comment กันได้เลยครับ ถ้ายังไม่ลงทะเบียนก็ลงทะเบียนกันน้าาา แป๊บเดียว ใช้แค่ชื่อเล่น กับ password จะได้เม้าส์มอยกันได้)

log in

registration

The Sweet Girl

ของมือสองของเฟิร์นค่ะ มีหลายชิ้นเลย ราคาดีสุดๆ (คลิ๊กที่รูปนะคะ ลิงค์จะพาไปที่ร้านค่ะ)

Fern shop

--------- คลิ๊ก - The Sweet Girl ----------