Forum

Please or Register to create posts and topics.

เล่นเกมส์ไหนดี

วันนี้มาชวนเล่นเกมส์อีกแล้ว ... ลับสมองกันหน่อย ทดสอบดูดิว่าเราเป็นคนมีเหตุผลไหม

เกมส์ เอ

โอกาส์ได้ 97% ถ้าได้ จะได้ 4.2 บาท
โอกาส์เสีย 3% ถ้าเสีย จะเสีย 1 บาท

เกมส์ บี

โอกาส์ได้ 30% ถ้าได้ จะได้ 16 บาท
โอกาส์เสีย 70% ถ้าเสีย จะเสีย 1.5 บาท

ถ้าเราเป็นคนมีเหตุผล เราจะเลือกเล่นเกมไหนครับ ...

ไม่ใช้ศัพท์แสงให้ยุ่งยากแบบในหนังสือล่ะนะ เอาสามัญสำนึกง่ายๆนี่แหละ

เกมส์ เอ ผมว่าผมน่าจะได้ 97%x4+3%x-1 = 4.00 บาท

เกมส์ บี ผมว่าผมน่าจะได้ 30%x16+70%x-1.5 = 3.75 บาท

ผมเลือกเล่นเกมส์ เอ ดีกว่า เนอะ

แต่ถ้าสมมุติว่า เขาไม่ให้ผมเล่นฟรี แต่ผมต้องซื้อตั๋ว ไม่ได้ซื้อธรรมดานะ ต้องประมูลแข่งกันด้วย เพราะมีตั๋วจำกัดผู้เล่น

ผมจะประมูลให้ราคาซื้อตั๋วเกมส์ บี แพงกว่า เกมส์ เอ ... (ซะงั้น) เพราะสมองผมสนใจแต่ตัวเลข 16 บาท นั่นแหละ 🙂

นี่แหละมนุษย์ นี่คือเหตุผลที่คนยังซื้อหวย (+1 ผมด้วยคน 555) และ ผู้ชายส่วนหนึ่งยอมทุ่มจีบนางแบบสาวสวยหมวยเอ๊กซ์ที่โอกาสจีบติดปานกลางถึงน้อย

(log in แล้ว comment กันได้เลยครับ ถ้ายังไม่ลงทะเบียนก็ลงทะเบียนกันน้าาา แป๊บเดียว ใช้แค่ชื่อเล่น กับ password จะได้เม้าส์มอยกันได้)

log in

registration

The Sweet Girl

ของมือสองของเฟิร์นค่ะ มีหลายชิ้นเลย ราคาดีสุดๆ (คลิ๊กที่รูปนะคะ ลิงค์จะพาไปที่ร้านค่ะ)

Fern shop

--------- คลิ๊ก - The Sweet Girl ----------